Không Mặc Quần Lót Ra Đường

  -  
*


Trang chủ Thư viện pháp luật Luật sư toàn quốc Luật sư tư vấn Giải đáp cùng chuyên gia Vướng mắc pháp lý Thư viện bản án Tài khoản
x Chào mừng bạn đến với Dân Luật. Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và chuyên gia, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN.
*

Mọi người cho em hỏi, trước đây, không mặc áo quần khi ra đường là bị phạt vì vi phạm nếp sống văn minh theo quy định tại Nghị định 73/2010/NĐ-CP cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 60.000 – 100.000. Thế nhưng sau đó 03 năm, Nghị định 167/2013/NĐ-CP thay thế Nghị định 73 nêu trên, bãi bỏ luôn cả quy định xử phạt này.

Bạn đang xem: Không mặc quần lót ra đường

Trích nguyên văn Khoản 1 Điều 10 Nghị định 73/2010/NĐ-CP:

Điều 10. Hành vi vi phạm quy định về nếp sống văn minh

Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 60.000 đồng đến 100.000 đồng đối với một trong những hành vi sau đây:

1. Không mặc quần, áo hoặc mặc quần áo lót ở nơi hội họp đông người, các địa điểm văn hóa, tín ngưỡng, nơi làm việc của các cơ quan nhà nước, tổ chức chính trị, tổ chức kinh tế, tổ chức xã hội;

Vậy thì một điều làm mình thắc mắc rằng: Giả sử có ai đó, vào một ngày trời nắng nóng nực nội nọ, không muốn mặc áo quần, ra đường có bị phạt không?

Ai cho mình ý kiến vụ này với.

*

*


37876 Cảm ơn Phản hồi

*


 Chủ đề đang được đánh giá

Chia sẻ trên Facebook

Chủ đề liên quan:


Xem nhiều nhất


0 Lượt cảm ơn
0 câu phản hồi

phản hồi
*

*

Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT


Loading…

Đăng nhập

Bạn vui lòng đăng nhập. Bạn cũng có thể đăng nhập bằng tài khoản của trifactor.vn hoặc Đăng ký nếu bạn chưa có tài khoản


Quên mật khẩu?
Đăng nhập
Đăng nhập bằng Facebook
Đăng nhập bằng Google

——— Hoặc ———


Đăng ký

 Hotline: 028 3930 3279

 (028) 3930 3279

 19 Nguyễn Gia Thiều, P.Võ Thị Sáu, Q.3, TP.HCM


Đóng
×

Chào mừng bạn đến với Dân Luật. Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và chuyên gia, …


Đăng ký tài khoản


Ông Bà Anh Chị


Chọn tỉnh thành


Tôi đã đọc và đồng ý Thỏa ước dịch vụ
Đăng Ký

Bạn đã đã có tài khoản thì đăng nhập để sử dụng tiện ích


Đăng nhập
Quên mật khẩu?
Đăng nhập bằng Facebook
Đăng nhập bằng Google

Đăng ký tài khoản


Ông Bà Anh Chị


Chọn tỉnh thành


Tôi đã đọc và đồng ý Thỏa ước dịch vụ
Đăng Ký
Đăng nhập bằng Facebook
Đăng nhập bằng Google

 Hotline: 028 3930 3279

 (028) 3930 3279

 19 Nguyễn Gia Thiều, P.Võ Thị Sáu, Q.3, TP.HCM


Đóng
Lấy lại mật khẩu

Vui lòng nhập địa chỉ Email mà bạn đã dùng đăng ký tài khoản để khôi phục mật khẩu


Đóng Gửi yêu cầu
Tạo thư mục
Đóng Tạo
Mục lục văn bản ×
...
Đóng
Gửi câu hỏi/chủ đề
Chọn hình tiêu đề

Đính kèm files theo Chủ đề: Đính kèm files


Thêm tags/Từ khóa
Sửa tags Xóa tags
# Tên file Dung lượng Chức năng

Đóng Gửi câu hỏi/chủ đề
Sửa Phản hồi


Đính kèm files theo Chủ đề: Đính kèm files


# Tên file Dung lượng Chức năng

# Tên file Dung lượng Chức năng

Đóng Gửi câu hỏi/chủ đề
Sửa Chủ đề
Sửa hoặc thêm tags/Từ khóa
Sửa tags Xóa tags
# Tên file Dung lượng Chức năng

Chọn file đính kèm: Đính kèm
Đóng Sửa Chủ đề
Đính kèm file ×
# Tên file Dung lượng Chức năng

Chọn file đính kèm

Chọn file đính kèm : Đính kèm

Đóng Đính kèm
Thêm link ×
Đóng Đính kèm
Đính kèm link file ×
Đóng Đính kèm
×
Phóng to Thu nhỏ
Đóng

Tất cả

×
Góp ý cho Dân Luật ×
Đóng Gửi góp ý
Thông báo close

Đừng để Rủi Ro Pháp Lý theo sau Covid

Thưa Quý Khách,

THƯ VIỆN PHÁP LUẬT làm việc tại trụ sở từ 01/10.

Là sản phẩm online, thời gian qua 90% nhân sự làm tại nhà, 10% làm “3 tại chỗ” ở trụ sở.

Xem thêm: Top Những Câu Tán Gái Kinh Điển " Mà Chàng Trai Nào Cũng Nên Bỏ Túi

Dù có thế mạnh làm online, nhưng 10% tại trụ sở 90% tại nhà không phải là mô hình phục vụ tốt nhất.

Từ 01/10, TP. HCM làm việc bình thường mới, chúng ta sẽ tăng dần tỷ lệ làm tại trụ sở.

Xem thêm: Dòng Điện Là Gì? Nguồn Điện Là Gì ? Nguồn Điện Là Gì? Và Bài Tập

Giúp khách hàng Loại Rủi Ro Pháp Lý và Nắm Cơ Hội Làm Giàu từ chính sách pháp luật mới, là một phần sứ mệnh của THƯ VIỆN PHÁP LUẬT.